ผู้เขียน หัวข้อ: พี่อรรถพล แซ่สู้ จากจังหวัด สงขลา  (อ่าน 2674 ครั้ง)

bangwood

• Global Moderator
  • Hero Member
พี่อรรถพล แซ่สู้ จากจังหวัด สงขลา
« เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 01:55:20 AM »
พี่อรรถพล  เป็นลูกค้า บังวู้ด ท่านหนึ่ง ทีสะสมฝีมืองานไม้มานับ 10 ปี

ล่าสุดก็ได้สั่งซื้อ จิ๊กลับใบกบ - สิ่ว ของ VERITAS รุ่น Mk.II ไปเพิ่มในคลังแสงอีก

จากการที่ได้พูดคุย ทางโทรศัพท์  ฟังแล้วผมเอง ก็คงต้องเรียนรู้จากพี่

เค้าอีกหลายเรื่องในวิชางานไม้ เลย

ก็ดูผลงาน ของพี่อรรถพล เค้าก่อน ว่า ขนาด ไหน  ทำไมผมถึงขอวิชางานไม้ ของพี่เค้่า

(ขออนุญาตครับ  พี่เ้ค้าตอนนี้ อายุ 60 กว่าแล้วนะ ยังทำงานไม้

ได้อย่างสบาย และีมีความสุขเลย 8) 8) 8)

เห็นผลงานที่ รังสรรค์ กันไปแล้ว 

ลองมาดูคลังแสง และเครื่องมือที่ใช้ ของพี่อรรถพล กันบ้างครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2013, 07:50:07 PM โดย bangwood »

tsrisap

• Newbie
  • *
Re: พี่อรรถพล แซ่สู้ จากจังหวัด สงขลา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 03:24:28 PM »
สุดยอดครับพี่อรรถพล แอบเข้ามาดูผลงานที่ทำไว้ ส่วนตัวชอบถังไม้ สวยดีครับ
เทอดศักดิ์ (M)